spot_img
Homeਮਾਲਵਾਜਗਰਾਓਂਜੀ.ਐੱਚ.ਜੀ. ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਵੱਲੋ ਪੇਪਰ ਕਰੈਸ਼ ਅਤੇ ਲੀਫ ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਕਰਵਾਈਆ

ਜੀ.ਐੱਚ.ਜੀ. ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਵੱਲੋ ਪੇਪਰ ਕਰੈਸ਼ ਅਤੇ ਲੀਫ ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਕਰਵਾਈਆ

ਜਗਰਾਉ 14 ਜੁਲਾਈ (ਰਛਪਾਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਰਪੁਰੀ ) ਗਰਮੀਆਂ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੇ ਥੋੜੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ , ਸਿੱਧਵਾਂ ਖੁਰਦ, ਜੀ.ਐੱਚ.ਜੀ. ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ, ਨਰਸਰੀ, ਐੱਲ.ਕੇ.ਜੀ. ਅਤੇ ਯੂ.ਕੇ.ਜੀ. ਕਲਾਸਾਂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ” ਪੇਪਰ ਕਰੈਸ਼ ਐਕਟੀਵਿਟੀ” ਅਤੇ ਪਹਿਲੀ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਕਲਾਸ ਲਈ “ਲੀਫ ਅੇਕਟੀਵਿਟੀ” ਵਰਚੂਅਲ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਕਰਵਾਈਆਂ ਗਈਆਂ।ਸਤਿਕਾਰਯੋਗ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸਰ ਪਵਨ ਸੂਦ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 69 ਨਿੱਕੇ-ਨਿੱਕੇ ਬੱਚਿਆ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਕਲਾਸ ਨਰਸਰੀ, ਐੱਲ.ਕੇ.ਜੀ. ਅਤੇ ਯੂ.ਕੇ.ਜੀ. ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ” ਪੇਪਰ ਕਰੈਸ਼ ਗਤੀਵਿਧੀ”ਵਿੱਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਤਾਲਮੇਲ ਦੇ ਹੁਨਰਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।ਜਦੋਂ ਉਹ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਛੋਟਾ ਕਾਗਜ਼ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਮਲਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੀ ਗਤੀਵਿਧੀ ਵਿੱਚ ਅੱਖਾਂ ਅਤੇ ਹੱਥਾਂ ਦੀਆਂ ਹਰਕਤਾ ਨੂੰ ਜੋੜਨਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੂੰਦਾ ਹੈ।ਜਿਸ ਨੂੰ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਤਾਲਮੇਲ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਕੁਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਹ ਮਜ਼ੇਦਾਰ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਤਜ਼ਰਬਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਬੱਚੇ ਆਪਸੀ, ਅੰਦਰੂਨੀ ਅਤੇ ਵਧੀਆ ਹੁਨਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬਿਹਤਰ ਪਕੜ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।ਗਰੁੱਪ ਏ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਤਾ ਅਭਿਜੋਤ ਸਿੰਘ(ਨਰਸਰੀ), ਮਨਿਤ ਕੌਰ ਧਨੋਆ (ਐੱਲ.ਕੇ.ਜੀ.), ਗੁਰਨਾਜਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ(ਐੱਲ.ਕੇ.ਜੀ-ਬੀ), ਗੁਰਲੀਨ ਕੌਰ (ਐੱਲ.ਕੇ.ਜੀ-ਸੀ), ਅਤੇ ਗਰੁੱਪ ਬੀ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲਵਲੀਨ ਕੌਰ (ਯੂ.ਕੇ.ਜੀ.-ਏ), ਤਨਵੀਰ ਕੌਰ (ਯੂ.ਕੇ.ਜੀ.-ਬੀ) ਅਤੇ ਏਕਨੂਰ ਕੌਰ(ਯੂ.ਕੇ.ਜੀ.-ਸੀ) ਹਨ।”ਲੀਫ ਐਕਟੀਵਿਟੀ” ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਜਮਾਤ ਦੇ 39 ਦੇ ਲਗਭਗ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਬੜੇ ਜੋਸ਼ ਅਤੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਭਾਗ ਲਿਆ।ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਨਾਲ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਆਪਣੀ ਰਚਨਾਤਮਕ ਦਿਖਾਈ।ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮੇਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਐਂਟਰੀਆਂ ਭੇਜੀਆਂ।ਇਸ ਗਤੀਵਿਧੀ ਨੂੰ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਰਚਨਾਤਮਕਤਾ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨਾ ਸੀ।ਇਸ ਗਤੀਵਿਧੀ ਦਾ ਨਿਰਣਾ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਰਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ ਮੀਨ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਏਕਮ ਸਿੰਘ ਮੰਡੇਰ ਨੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ।ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਇੰਚਾਰਜ ਨਵਰੀਤ ਕੌਰ ਵਿਰਕ, ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਇੰਚਾਰਜ ਮਿਸ ਤਮੰਨਾ ਖੰਨਾ ਨੇ ਕੀਤਾ। ਕਲਾ ਅਧਿਆਪਕ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਨੇਹਾ ਸੋਨੀ ਅਤੇ ਕਲਾਸ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਇਸ ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਨੂੰ ਨੇਪਰੇ ਚਾੜ੍ਹਿਆ।ਸਤਿਕਾਰਯੋਗ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸ਼੍ਰੀ ਪਵਨ ਸੂਦ ਨੇ ਜੇਤੂ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੰਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਇਹੋ ਜਿਹੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਚੜ੍ਹ ਕੇ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ।

RELATED ARTICLES
- Advertisment -spot_img

Most Popular

Recent Comments