spot_img
Homeਦੋਆਬਾਰੂਪਨਗਰ-ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰਸੈਕਰੇਡ ਸਟੈਨਫੋਰਡ ਸਕੂਲ ’ਚ ਆੱਨਲਾਈਨ ਮਨਾਇਆ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ

ਸੈਕਰੇਡ ਸਟੈਨਫੋਰਡ ਸਕੂਲ ’ਚ ਆੱਨਲਾਈਨ ਮਨਾਇਆ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ

ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ ,  ਬੰਗਾ,  ਗੜਸ਼ੰਕਰ,  02 ਜੁਲਾਈ (ਵਿਪਨ)

ਬੰਗਾ- ਗੜਸ਼ੰਕਰ ਰੋਡ ’ਤੇ ਸੱਥਿਤ ਸੈਕਰੇਡ ਸਟੈਨਫੋਰਡ ਸਕੂਲ ਕੋਟ ਪੱਤੀ ’ਚ  ਸਕੂਲ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਪ੍ਰੋ.ਕੇ.  ਗਣੇਸ਼ਨ ਦੀ ਦੇਖਰੇਖ ’ਚ ਆੱਨਲਾਈਨ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ  ’ਤੇ ਵੈਬੀਨਾਰ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ।  ਜਿਸ ’ਚ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਕਤਾ ਕੇਸੀ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਸਿੱਖਿਆ ਲੈ ਕੇ ਦੰਦਾ  ਦੀ ਡਾਕਟਰ ਬਣੀ ਡਾੱ. ਨਿਵੇਦਿਤਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਅਤੇ  ਡਾੱ .  ਸੁਨੀਲ ਭਗਤ  ( ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਗੜਸ਼ੰਕਰ  ਦੇ ਐਮਐਸ ਜਨਰਲ ਸਰਜਨ )  ਰਹੇ ।  ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਕੂਲ ਮੈਨੇਜਰ ਆਸ਼ੁ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ  ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨੈਸ਼ਨਲ ਡਾਕਟਰ ਡੇ ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ 1991 ’ਚ ਮਨਾਇਆ ਸੀ ।  ਦੇਸ਼  ਦੇ ਮਹਾਨ ਚਿਕਿਤਸਕ ਅਤੇ ਪੱਛਮ ਬੰਗਾਲ  ਦੇ ਦੂਜੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਡਾਕਟਰ ਬਿਧਾਨਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ ਅਤੇ ਵਰਸੀ ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।  ਇਹ ਦਿਨ ਉਨਾਂ ਦੀ ਯਾਦ ’ਚ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਮਹਾਨ ਭਾਰਤੀ ਚਿਕਿਤਸਕ ਡਾੱ.  ਬਿਧਾਨਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮ  ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ 1882 ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ  ਦੇ ਪਟਨਾ ਜਿਲੇ ’ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ ।  ਇਨਾਂ ਨੇ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ  ਦੇ ਨਾਲ ਅਸਹਿਯੋਗ ਅੰਦੋਲਨ ’ਚ ਵੀ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ ।  ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਧਰਤੀ ’ਤੇ ਡਾਕਟਰ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਰੁਪ ਹਨ ।  ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਗੰਭੀਰ ਤੋਂ ਗੰਭੀਰ ਮਰੀਜ ਦੀ ਵੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਦਾ ਹੈ ,  ਇਹੀ ਕਾਰਣ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਝ ਬੱਚੇ ਅੱਗੇ ਚੱਲ ਕੇ ਡਾਕਟਰ ਹੀ ਬਨਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹ ।  ਡਾੱ.  ਸੁਨੀਲ ਭਗਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਡਾਕਟਰ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਜਾਨ ਲਗਾ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਇਸ ਸਮੇਂ ਡਾਕਟਰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਨਾਲ ਤਾਂ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਿੰਸਾ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸਭ ਕੁੱਝ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।  ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾਓ ਲਈ ਵੈਕਸੀਨੈਸ਼ਨ ਜਰੁਰ ਕਰਵਾਓ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਵਲੋ ਜਾਰੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਨਾ ਕਰੋ ।  ਦੂਜੀ ਵਕਤਾ ਦੰਦਾ ਦੀ ਡਾਕਟਰ ਡਾੱ.  ਨਿਵੇਦਿਤਾ ਸ਼ਰਮਾ   ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੰਦ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ  ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਅੰਗ ਹਨ ।  ਇਸਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੰਦ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਜਰੁਰ ਬਰਸ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ।   ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਂਦੇ ਸਮਾਂ ਮਿੱਠਾ ਨਹੀਂ ਖਾਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ,  ਇਸ ਨਾਲ ਦੰਦ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ।  ਸਾਨੂੰ ਹਰ ਡਾਕਟਰ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਕਿ  ਇਹ ਆਪ ਸਮਾਜ  ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਮਰਪਣ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਪੂਰੀ ਨਿਸ਼ਠਾ  ਦੇ ਨਾਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ।  ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਪੂਜਾ ਰਾਜਪੁਰੋਹਿਤ,  ਇੰਦਰਜੀਤ,  ਅਮਨਜੋਤ ਕੌਰ,  ਦਲਜੀਤ ਸਿੰਘ  ਆਦਿ ਹਾਜਰ ਰਹੇ ।

RELATED ARTICLES
- Advertisment -spot_img

Most Popular

Recent Comments