spot_img
Homeਮਾਝਾਗੁਰਦਾਸਪੁਰਸੀ ਐਚ ਸੀ ਭਾਮ ਸਬ ਸੈਂਟਰ ਢਪਈ ਵਿਖੇ ਮਲੇਰੀਆ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਸੈਮੀਨਾਰ ਲਗਾਇਆ...

ਸੀ ਐਚ ਸੀ ਭਾਮ ਸਬ ਸੈਂਟਰ ਢਪਈ ਵਿਖੇ ਮਲੇਰੀਆ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਸੈਮੀਨਾਰ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ

ਕਾਦੀਆਂ 25 ਜੂਨ (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ ) ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਡਾ ਹਰਭਜਨ ਰਾਮ ਜਿਲਾ ਐਪਡੀਮੋਨੋਜਿਸਟ ਡਾ ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਕਲਸੀ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਮੁਤਾਬਿਕ  ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਡੀਕਲ ਅਫਸਰ ਡਾ ਪ੍ਰਮੰਦਿਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਸੀ ਐਚ ਸੀ ਭਾਮ ਸਬ ਸੈਂਟਰ ਢਪਈ ਵਿਖੇ ਮਲੇਰੀਆ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਸੈਮੀਨਾਰ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਜੀਰੋ ਮਲੇਰੀਆ ਦੇ ਟੀਚੇ ਵਲ ਵਧਦੇ ਕਦਮ ਥੀਮ ਹੇਠ ਸੈਮੀਨਾਰ ਲਲਗਾਇਆ ਗਿਆ । ਇਸ ਮੋਕੇ ਸੀ ਐਚ ਅੋ ਰਾਜਬੀਰ ਕੋਰ ਹੈਲਥਥ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਮਨਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸੰੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਲੇਰੀਆ ਬੁਖਾਰ ਮਾਦਾ ਐਨਾਲੀਜ ਮਛਰ ਦੇ ਕਟਣ ਨਾਲ ਹੂੰਦਾ ਹੈ । ਅਤੇ ਇਹ ਮਛਰ ਰਾਤ ਅੇ ਸਵੇਰ ਵੇਲੇ ਕਟਦਾ ਹੈ । ਗੁਰਵੰਤ ਸਿੰਘ ਐਮ ਪੀ ਐਚ ਡਬਲਿਓ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਕਿਸੇ ਮਰੀਜ ਨੂੰ ਠੰਡ ਤੇਜ ਬੁਖਾਰ ,ਸਿਰ ਦਰਦ , ਥਕਾਵਟ ਜਾਂ ਕਮਜੋਰੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਓਸ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਮੋਕੇ ਤੇ ਪਰਮਿੰਦਰ ਕੋਰ ਫਾਰਮਾਸਿਸਟ , ਮਨਜੀਤ ਕੋਰ ਆਸ਼ਾ , ਪਰਮਜੀਤ ਕੋਰ ,ਮਨਜੀਤ ਕੋਰ ਅਤੇ ਰਾਜਵਿੰਦਰ ਕੋਰ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਪਤਵੰਤੇ ਹਾਜਿਰ ਸੀ ।

munira salam
munira salam
Editor-in-chief at Salam News Punjab
RELATED ARTICLES
- Advertisment -spot_img

Most Popular

Recent Comments