spot_img
Homeਮਾਝਾਗੁਰਦਾਸਪੁਰਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਡਾ ਰਾਜ ਕੰਵਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ,ਡਾ ਰੂਪ ਕੰਵਰ ਕੌਰ ਬਾਜਵਾ ਨੂੰ ਭਾਰਤ...

ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਡਾ ਰਾਜ ਕੰਵਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ,ਡਾ ਰੂਪ ਕੰਵਰ ਕੌਰ ਬਾਜਵਾ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ   ਵੱਲੋਂ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

 

ਕਾਦੀਆਂ 17 ਜੂਨ (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ ): – ਸੈਨਾ ਵਿੱਚ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਚੁਣੇ ਜਾਣ ਲਈ ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਜਿਸਨੇ ਕਾਦੀਆਂ ਦਾ ਮਾਣ ਵਧਾਇਆ, ਅਤੇ ਭਰਾ-ਭੈਣ ਰਾਜ ਕੰਵਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਅਤੇ ਰੂਪ ਕੰਵਰ ਕੌਰ ਬਾਜਵਾ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਬਣਨ ਲਈ,  ਭਾਰਤ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੁਕੇਸ਼ ਵਰਮਾ ਦੀ  ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਛੋਟਾ ਅਤੇ   ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਸਨਮਾਨ ਸਮਾਰੋਹ ਕਰਵਾ ਕੇ   ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਨਵ-ਨਿਯੁਕਤ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਘੁੰਮਣ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਤੋਂ ਸਿਰਫ ਇਕ ਸਬਕ ਸਿੱਖਿਆ ਹੈ ਕਿ “ਕਦੇ ਹਾਰ ਨਾ ਮੰਨੋ” ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਕਦੇ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਛੱਡਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਕਦੇ ਨਾਕਾਮੀ ਤੋਂ ਨਾ ਡਰੋ ਅਤੇ ਹਰ ਅਸਫਲਤਾ ਤੋਂ ਸਿੱਖੋ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਵੱਧਦੇ ਰਹੋ, ਤਾਂ ਹੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ਤੁਹਾਡੇ ਕਦਮਾਂ   ਨੂੰ ਚੁੰਮ ਲਵੇਗੀ. ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੱਕ ਸਿਪਾਹੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਸਨੇ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਯਤਨਾਂ ਚ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਬਣਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਤੋਂ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਆਉਣ ਦਿੱਤੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਸਫਲ ਰਿਹਾ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਡਾ: ਰਾਜ ਕੰਵਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਉਤਸਾਹਿਤ ਕਰਨਾ   ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ , ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ  ਨੂੰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕਸ ਯੰਤਰਾ ਤੋਂ ਦੂਰੀ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਕਸਰਤ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਕ ਸਿਹਤਮੰਦ ਦਿਮਾਗ  ਤੰਦਰੁਸਤ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੱਚੇ ਦੀ ਰੁਚੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਤੇ ਜੀਵਨ  ਨੂੰ  ਦਿਸ਼ਾ ਦੇਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਡਾ: ਰੂਪ ਕੰਵਰ  ਕੌਰ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਈ ਲਈ ਟਾਈਮ ਟੇਬਲ ਤੈਅ ਕਰਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਟੀਚੇ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕੰਧ ਉੱਤੇ ਟੰਗਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ।ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ। ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਮੁਖੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਵਰਮਾ, ਵਿੱਤ ਸਕੱਤਰ ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ, ਸਰਪ੍ਰਸਤ ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ ਅਤੇ ਡਾ: ਵਿਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਡਾ: ਰਾਜ ਕੰਵਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਅਤੇ ਰੂਪਕੰਵਰ ਕੌਰ ਬਾਜਵਾ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਲਈ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ  ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਅਜਿਹੀ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ   ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਵੀ ਉਕਤ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਸਕਣ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਧਾਨ   ਮੁਕੇਸ਼ ਵਰਮਾ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿੱਤ ਸਕੱਤਰ ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ, ਡਾ: ਬਿਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ, ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ, ਅਸ਼ਵਨੀ ਕੁਮਾਰ, ਵਿਸ਼ਵ ਗੌਰਵ, ਅਸ਼ੋਕ ਨਈਅਰ, ਗੌਰਵ ਰਾਜਪੂਤ, ਵਿਨੋਦ ਕੁਮਾਰ ਟੋਨੀ, ਜਗਦੀਸ਼ ਸਿੰਘ ਘੁੰਮਣ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ

ਮੁਹਿੰਮ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੋਕ ਨਾਇਰ ਨੂੰ ਬੈਜ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ   ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ

munira salam
munira salam
Editor-in-chief at Salam News Punjab
RELATED ARTICLES
- Advertisment -spot_img

Most Popular

Recent Comments